“เนรมิตรหนัง ฟิล์ม” ปล่อย MV Ost. “Leio ไลโอโคตรแย้ยักษ์” 3 เพลงรวด
![“เนรมิตรหนัง ฟิล์ม” ปล่อย MV Ost. “Leio ไลโอโคตรแย้ยักษ์” 3 เพลงรวด](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/08/01-29.jpg)
นักร้องนักแสดงมากความสามารถ กอล์ฟ-พิชญะ นิธิไพศาลกุล นอกจากจะรับบทนำในภาพยนตร์แอ็คชั่นสุดมัน “Leio ไลโอโคตรแย้ยักษ์” ค่าย เนรมิตรหนัง ฟิล์ม ยังรับหน้าที่ถ่ายทอดเพลงประกอบภาพยนตร์ทั้ง 3 เพลง ซึ่งแต่ละเพลงฉีกกรอบเดิมๆ ของตัวเองสิ้นเชิง ทั้งแนวเพลง เมโลดี้ เนื้อหา และสไตล์การร้อง ที่กอล์ฟได้ปล่อยของเต็มที่ ตั้งแต่การแร็ปโหดๆ ไปจนถึงแร็ปโหมดละมุน และความพิเศษของทั้ง 3 เพลง ยังได้ 3 ศิลปินต่างสไตล์ มาร่วม featuring ไม่ว่าจะเป็น โจนิน SCW, ฟาง-ธนันต์ธรณ์ และ จีน่า เดอซูซ่า ส่วน MV ได้หนึ่งในผู้กำกับ “Leio ไลโอโคตรแย้ยักษ์” ชิตพล เรืองกัลป์ ที่คร่ำหวอดในวงการ MV มากำกับด้วยตัวเองล่าสุดปล่อย MV ทั้ง 3 เพลงให้ได้ชมกันแล้วทางYouTube เนรมิตรหนัง ฟิล์ม Neramitnung Film
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/08/04-8-1024x724.jpg)
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/08/03-11-1024x683.jpg)
เพลงเปิดตัวที่ปล่อยออกมาเพลงแรก “ให้ฉันได้รักเธอ” (let me love you) กอล์ฟ Feat. จีน่า นักร้องสาวเท่สุดเฟียร์ส คู่หูจากในภาพยนตร์ กับการแร็ปคู่ที่ลงตัว พร้อมจังหวะสนุกๆ ให้โยกตามได้ เพลงต่อมา โคตรเดือด!! กอล์ฟระเบิดอารมณ์สุดพลุ่งพล่าน ผ่านเพลงจังหวะหนักหน่วง ระบายความในใจสุดกระแทกกระทั้น กับแร็ปโหดโหมดดุดัน ในเพลง “แย่” Feat. โจนิน SCW แร็ปเปอร์คนดัง การประชันกันที่พูดเลยว่าไฟลุก! และเพลงที่ 3 เป็นการโคจรมาเจอกันของตำนานไอดอลยุค 2000 การร้องเพลงคู่กันครั้งแรกของ กอล์ฟ และ ฟาง นางเอกของเรื่อง ในเพลง “รักฉันคือเธอ” เพลงรักสุดละมุนที่มีท่อนแร็ปบอกรักเฉพาะตัว ซึ่ง MV เพลงนี้ยกกองไปถ่ายทำถึงเหมืองหิน จ. ชลบุรี เพื่อให้ได้ภาพสวยๆ สุดโรแมนติก แปลกตา ไม่เหมือน MV เพลงรักเพลงไหนๆ
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/08/10-3-1024x431.jpg)
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/08/14-4-1024x432.jpg)
กอล์ฟเผยถึงความพิเศษของทั้ง 3 เพลงว่า “รู้สึกดีใจที่ได้ร่วมงานกับทั้ง 3 ศิลปิน ซึ่งทั้ง 3 คนมีคาแรคเตอร์ไม่เหมือนกัน เพลงทั้ง 3 ก็ต่างกันสิ้นเชิง ที่เหมือนกันคือจะมีท่อนแร็ป รู้สึกได้ปล่อยของ โดยเฉพาะเพลง “แย่” Feat. โจนิน SCW เพลงมีความดาร์ก แนวฮิปฮอป แร็ปโหดๆ หน่อย ได้ปลดปล่อยเต็มที่ เดือดมากมันมาก อีก 2 เพลงร่วมร้องกับนักแสดงที่เล่นภาพยนตร์ด้วยกัน จีน่า เพลง “ให้ฉันได้รักเธอ” (let me love you) เพลงนี้สนุกมาก จอยมาก เสียงจีน่ามีเอกลักษณ์มาก และอีกเพลง “รักฉันคือเธอ” ร้องกับ ฟาง ไม่เคยคิดว่าจะมีโอกาสที่ได้จะร่วมงานกัน น้องเขาร้องเพลงเพราะอยู่แล้ว การร่วมกันก็เลยง่าย ฝากทุกคนติดตาม MV ทั้ง 3 เพลงด้วยนะครับ ทางYouTube เนรมิตรหนัง ฟิล์ม Neramitnung Film พวกเราทุกคนตั้งใจมากๆ”