“ชมพู่ อารยา” ประกบ “ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก” เปิดแคมเปญสุดละมุน
![“ชมพู่ อารยา” ประกบ “ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก” เปิดแคมเปญสุดละมุน](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/12/8.Downy-Blissful-Blossom.jpg)
หอมดอกไม้บานสะพรั่ง ละมุนทะลุจอ ไปกับ ใหม่! ดาวน์นี่ กลิ่นหอมดอกไม้บานสะพรั่ง ที่ได้สองสาวซุปเปอร์สตาร์ “ชมพู่” อารยา เอ ฮาร์เก็ต และ “ใบเฟิร์น” พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ มาประกบคู่กันครั้งแรกในฐานะแบรนด์แอมบาสเดอร์ “ดาวน์นี่” ในภาพยนตร์โฆษณาตัวล่าสุด ที่มาด้วยคอนเซปต์เกมโชว์ เรียกรอยยิ้ม เสียงฮา และถ่ายทอดความหอมละมุนทะลุจอออกมา แบบชนิดที่แยกไม่ออกว่านี่ดอกไม้สด หรือดาวน์นี่ กลิ่นหอมดอกไม้บานสะพรั่งกันแน่!
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/12/7.Downy-Blissful-Blossom-1024x683.jpg)
ซึ่งความหอมละมุนดังกล่าว ได้ถูกถ่ายทอดโดยสองแบรนด์แอมบาสเดอร์ของดาวน์นี่ อย่าง “ชมพู่” อารยา เอ ฮาร์เก็ต และ “ใบเฟิร์น” พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ มาประกบคู่กันเป็นครั้งแรก กับคอนเซปต์การทายดอกไม้แบบรายการเกมโชว์ ที่สองสาวก็ได้โชว์ความสามารถในการพิสูจน์ความหอมละมุนกันอย่างไม่มีใครยอมใคร ไม่ว่าจะกุหลาบ ทิวลิป พีโอนี ฯลฯ ก็ตอบถูกทั้งหมด แต่พอมาถึงข้อสุดท้าย ทั้งแม่ชมและใบเฟิร์นก็ต้องเซอร์ไพรส์ เพราะกลิ่นที่คิดว่าเป็นดอกไม้ กลายเป็นกลิ่นหอมละมุนจาก ดาวน์นี่ กลิ่นหอมดอกไม้บานสะพรั่ง ที่ละมุนจนตัวแม่ด้านความหอมยังแยกไม่ออก
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/12/5.Downy-Blissful-Blossom-1024x683.jpg)
สำหรับบรรยากาศเบื้องหลังการถ่ายทำก็เป็นไปอย่างละมุนสมชื่อกลิ่นหอมดอกไม้บานสะพรั่ง โดยดาวน์นี่ได้เนรมิตเรือนกระจกที่เต็มไปด้วยดอกไม้สีชมพูบานสะพรั่ง พร้อมกับสองแบรนด์แอมบาสเดอร์ที่ปรากฏตัวในชุดสีชมพูดูละมุนกลมกลืนไปกับดอกไม้ แบบที่แค่เห็นภาพก็หอมละมุนนำมาก่อนแล้ว