“หมาก-โบว์”ฉุดกระชาก ตีกัน กลางสนามบิน
![“หมาก-โบว์”ฉุดกระชาก ตีกัน กลางสนามบิน](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/03/IMG_2541.jpg)
เปิดฉากละครโรแมนติกดราม่าเรื่อง “ใต้เงาตะวัน” ของผู้จัดคนเก่ง นก จริยา แอนโฟเน กำกับการแสดงโดย โอ๊ต วรวุฒิ นิยมทรัพย์ ก็มีฉากทะเลาะตีกันของสองพระนาง หมาก ปริญ สุภารัตน์ และ โบว์ เมลดา สุศรี กลางสนามบิน
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC_7535-1024x683.jpg)
โดยเป็นตอนที่กรณ์(หมาก ปริญ) ไปขึ้นเครื่องบิน จะกลับกรุงเทพฯ แต่หอบข้าวของพะรุงพะรัง หนวดเคราเฟิ้ม แถมมีกระบอกไม้ไผ่ที่ดูไม่น่าไว้วางใจ เหมือนเป็นของผิดกฎหมาย เจ้าหน้าที่สนามบิน ขอเปิดดูก็ไม่ยอมให้ดู แต่สุดท้ายก็โดนแย่งไปเปิด เป็นตัวแมลงที่กรณ์จับเอาไว้บินว่อนสนามบินจนวุ่นวาย กรณ์จะทะเลาะกับเจ้าหน้าที่อีก ดีว่ารีน่า(โบว์ เมลดา) มาห้ามเอาไว้ แล้วฉุดกระชากลากถูกรณ์ให้รีบไปขึ้นเครื่อง ระหว่างทางก็เถียงทะเลาะกันอีก
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC_7592-1024x683.jpg)
ฉากนี้ถ่ายทำกันที่สนามบินเชียงใหม่ เป็นฉากที่ถ่ายทำกันกลางสนามบิน ก็เลยดูวุ่นวายนิดหน่อย แต่สองพระนาง หมาก โบว์ ถ่ายกันไปก็หัวเราะฮาๆกัน เพราะต้องเถียงกันไป ฉุดกระชากลากถูกันไป หลุดเฟรมบ้าง ต้องถ่ายทำกันใหม่หลายเทก แต่โบว์บอกว่าพี่หมาก แสดงได้กวนสุดสุด น่าด่า น่าว่ามาก นึกจะทำอะไรก็ทำ เอ็ดตะโร โวยวาย กระโดดโลดเต้น ไม่สนใจสิ่งใด
มาชมฉากเปิดเรื่องสนุกๆของหมากโบว์ ในละคร “ใต้เงาตะวัน” ตอนแรก พุธที่ 29 มีนาคมนี้ เวลา 20.30 น.ทางช่อง 3 ดูทีวีกด 33 ดูมือถือกด 3 plus