“หญิง – ชนิตา” แชมป์เวที “Hot Wave Music Award”
![“หญิง – ชนิตา” แชมป์เวที “Hot Wave Music Award”](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/01-1-3.jpg)
ปล่อยซิงเกิ้ลแรก “เที่ยงคืน (Midnight)” เพลงแทนใจคนที่ไม่มูฟออน
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/01-4-2-1024x683.jpg)
เป็นอีกหนึ่งสาวเสียงดีที่มีความฝันในการเป็นนักร้อง สำหรับ“หญิง-ชนิตา วชิรเสรีชัย” ศิลปินอิสระน้องใหม่ สาวเสียงใส เจ้าของฉายานักร้องสาวสไตล์ร็อค จากนักร้องนำวงมีเทน ดีกรีแชมป์ “ฮอตเวฟ มิวสิก อวร์ดส์ 2017” สู่ก้าวแรกของการเป็นศิลปินอิสระ จับไมค์ทำตามความฝันผ่านซิงเกิ้ล “เที่ยงคืน (Midnight)”
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/01-2-2-1024x683.jpg)
ส่งมอบความรู้สึกของการวนลูป การคิดถึงช่วงเวลาที่เคยใช้กับใครสักคนในค่ำคืนที่เขาไม่อยู่กับเราอีกต่อไปแล้ว เรียกได้ว่าเธอตั้งใจแต่งเนื้อร้อง ทำนองเองทั้งหมด หญิง พูดถึงซิงเกิ้ลแรกนี้ว่า “สำหรับผลงานชิ้นแรกในชีวิตของหญิงกับเพลง “เที่ยงคืน (Midnight)” หญิงแต่งเนื้อร้องและทำนองเอง แล้วให้เพื่อนที่ TU-Folksong ทำดนตรีให้ เพลงแรกที่อยากให้ทุกคนได้ฟัง เลยเป็นเพลงที่หญิงเขียนขึ้นมาจากเรื่องราวของตัวเอง อารมณ์ช้าๆ เหงาๆ มีกลิ่นของความเป็น Pop Rock
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/01-3-2-1024x683.jpg)
เน้นเสียงร้องที่อ่อนโยนแต่แฝงด้วยดนตรีสไตล์ร็อค เพลงนี้หญิงตั้งใจจะเป็นนางเอก MV เอง เพราะสนใจเรื่องของการแสดง เลยไปเรียนแอคติ้งมาเพื่อ MV ตัวเองด้วย (หัวเราะ) รวมไปถึงกิมมิคใน MV อย่างฉากพลุ ที่สื่อถึงเที่ยงคืนของวันขึ้นปีใหม่ หญิงก็มีส่วนช่วยเสนอไอเดียนั้น โลเคชั่นถ่ายทำต่างๆ หญิงก็เลือกเองเลย เพราะหญิงรู้สึกว่ามู้ดมันเข้ากับภาพในหัวที่หญิงคิดไว้ ในกลางคืนที่เข็มนาฬิกาตรงเลข 12 ช่วงเวลาเริ่มต้นวันใหม่ที่ฟ้ายังมืดมน หลายคนกำลังพยายามข่มตาหลับ ในขณะที่ใครบางคนกำลังนึกถึงช่วงเวลา ที่เคยได้ใช้ร่วมกับใครสักคน สุดท้ายแล้วเที่ยงคืนที่วนกลับมาอีกครั้ง หญิงว่าอาจเป็นเพียงวังวน ที่ไม่สิ้นสุดของการคิดถึงใครคนหนึ่งค่ะ”