“มิ้วส์ อรภัสญาน์” ลูกทุ่งสาวEDM สุดแซ่บ ใส่เต็มไม่กั๊กทุกบทบาท
![“มิ้วส์ อรภัสญาน์” ลูกทุ่งสาวEDM สุดแซ่บ ใส่เต็มไม่กั๊กทุกบทบาท](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/มิ้วส์-ลูกทุ่งสาวEDM-3.jpg)
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/มิ้วส์-ลูกทุ่งสาวEDM-1024x512.jpg)
เป็นอีกหนึ่งศิลปินสาวสวย เสียงดี มากความสามารถ อย่าง “มิ้วส์ อรภัสญาน์” ที่ไม่ว่าจะได้รับมอบหมายงานในบทบาทไหน ก็จัดเต็มใส่หมดแบบไม่กั๊ก ให้แฟนๆได้ประทับใจกันอยู่เรื่อยๆ ทั้งการเป็น ศิลปิน นักแสดง TikToker ไปจนถึงเป็นอาสาสมัครมูลนิธิปอเต็กตึ๊ง ที่เจ้าตัวได้ไปร่วมงานมูลนิธิช่วยเหลือสังคม และส่งมอบความสุขให้ผู้คนอยู่บ่อยครั้ง ไหนจะฝีไม้ลายมือการออกหมัดเล่นบทบู๊ได้อย่างปราดเปรียวในละครเรื่อง “จอมโจรดอกไม้ขาว” ที่ทำเอาแฟนๆหลงกับเสน่ห์นางร้ายหน้าสวยตัวเล็กพริกขี้หนู
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/มิ้วส์-ลูกทุ่งสาวEDM-2-1024x448.jpg)
และล่าสุดสาวมิ้วส์ได้เล่น TikTok กับชาเลนจ์ร้องเพลงของราชินีลูกทุ่ง พุ่มพวงดวงจันทร์ กับเพลง นักร้องบ้านนอก ที่เจ้าตัวร้องเล่นๆ แต่ดันถูกอกถูกใจแฟนๆ จนทำให้มียอดคนดูคลิปดังกล่าวถึง 1.4 ล้านคน เรียกได้ว่าเป็นกำลังใจให้สาวมิ้วส์ ได้ดีเลยทีเดียว สำหรับการสืบสานเพลงลูกทุ่งให้คงอยู่ ซึ่งตอนนี้สาวมิ้วส์ได้ปรับลุคพลิกโฉม มาเป็นลูกทุ่งสาวEDMเสียงพุ่ง จังหวะโดนใจ ให้ทัชใจวัยรุ่นยุคใหม่ โดยเอาเพลงลูกทุ่งแท้ๆ อย่างเพลง “หนาวแสงนีออน” และเพลงแนวป๊อปอย่าง “เจ็บกระดองใจ” ของพี่แหวน ฐิติมา มาปรับดนตรีและวิธีการร้องใหม่ให้เป็น ลูกทุ่ง EDM สุดตื๊ด
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/09/มิ้วส์-ลูกทุ่งสาวEDM-8-1024x724.jpg)
สาวมิ้วส์แอบเผยว่า “เร็วๆนี้จะมีเพลงใหม่ ที่กำลังซุ่มซ้อมกันอยู่ค่ะ ในสไตล์ลูกทุ่ง EDM ยังไงก็รอติดตามกันนะคะ แต่ตอนนี้ไปตื๊ดกันก่อน กับเพลง เจ็บกระดองใจ ของพี่แหวน ที่มิ้วส์เอามาทำดนตรีใหม่ จะบอกว่าเอาไปเล่นที่ไหนมีแต่คนร้องตามเต้นตาม เพราะโดนใจสุดๆ ยังไงก็ฝากติดตามทุกๆผลงานของมิ้วส์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ”