มารู้จักรู้ใจสามหนุ่มรุ่นใหม่ “เอ็นเอสแอล” NSL
![มารู้จักรู้ใจสามหนุ่มรุ่นใหม่ “เอ็นเอสแอล” NSL](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/12/01-1-1.jpg)
กับซิงเกิ้ลใหม่ “เจ้าชู้รู้กัน”งานเพลงสไตล์ไฮเปอร์ป็อป ฮิปฮอปแบบใหม่ แบบซิ่ง ที่อยากให้เนื้อเพลงไปวิ่งอยู่ในใจสายม่วนทุกคน
จากเด็กหนุ่มที่มอบหัวใจให้ดนตรี เรนนี – เจ (Renny-J) หรือนะ ซึ่งเริ่มเล่นกีตาร์จากคริสตจักร และเกิดหลงใหลในเสน่ห์ของดนตรีฮิปฮ็อป จึงชวนเพื่อนรัก พีทีเอส (PTS) หรือพัตเตอร์ มาศึกษาเรื่องการทำเพลง จนเป็นจุดเริ่มต้นของ นิคโตสโลว์ไลฟ์ ((NyctoSlowLife) หรือเอ็นเอสแอล (NSL)
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/12/01-2-1-683x1024.jpg)
แล้วเมื่อได้ ฟัก-อ่อน (fuq-on) หรืออ่ำ ที่ชื่นชอบศิลปินอย่าง คริส บราวน์ (Chris Brown) และรักในดนตรีแนวฮิปฮ็อปเหมือนกัน มาเข้าทีม ทั้งสามหนุ่มจึงกลายเป็นศิลปินทรีโอที่ก้าวย่างได้อย่างมั่นคง มีความสมบูรณ์แบบมากขึ้น และได้เข้าร่วมโปรเจ็กต์ทางดนตรี WAVS ที่มีเป้าหมายเพื่อสร้างชุมชนคนดนตรีรุ่นใหม่ ให้มีพื้นที่สร้างสรรค์และพัฒนาผลงานของตัวเอง
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2023/12/01-3-1-683x1024.jpg)
“เอ็นเอสแอล” NSL เปิดตัวการทำงานกับโปรเจ็กต์ WAVS ด้วยงานเพลงที่กลายเป็นการสร้างนิยามทางดนตรีใหม่ ‘ไทยเปอร์ป็อป’ (THYPERPOP) “โคตรเบื่อ”, “Love or Hate” และ “ไม่พอหรอก” ก่อนจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการกับเวย์เฟอร์ เรคอร์ดส์ (Wayfer Records) ค่ายเพลงสุดสร้างสรรค์ ในการดูแลของวอร์นเนอร์ มิวสิค ประเทศไทย ที่เปิดโอกาสให้ศิลปินได้ปล่อยของได้อย่างเต็มที่ ด้วย “จบเจ๊า” เพลงสนุก ๆ สดจี๋ซิ่งจัด ที่สร้างความแตกต่างให้กับดนตรีฮิปฮ็อปด้วยการนำความสดใสจัดจ้านมามอบให้
และกับความซิ่งลำดับที่ 2 “เจ้าชู้รู้กัน” สามหนุ่ม “เอ็นเอสแอล” NSL จะพาแฟนเพลงมาฟังเพลงช่างแซะ ช่างจิกกัด เรื่องราวความรักวุ่น ๆ ของวัยรุ่นตัวตึง ที่เมื่อการมีความสัมพันธ์แค่หนึ่งเดียวไม่พอสำหรับใครบางคน จนต้องเลือกสร้างคำลวงมาหลอกกัน เพื่อสร้างความสัมพันธ์ใหม่สนองใจตัวเอง จนอีกฝ่ายกลายเป็นอดีตคนโง่ที่เคยเชื่อคำลวงรักเหล่านั้น หากก็รู้ความจริงจนได้ เพราะที่สุดแล้ว ต่างก็เป็นผีเห็นผี เรื่องเจ้าชู้แบบนี้นะ คนเจ้าชู้เหมือนกันเขารู้ทัน ดูออก
ถือเป็นเพลงที่ “เอ็นเอสแอล” จัดเต็ม ใส่ตึง อีกครั้ง ทั้งเนื้อหา คอนเซ็ปต์ สดจี๋ และดนตรีซิ่งจัด สมกับเป็นเพลงสไตล์ไฮเปอร์ฮิปฮ็อป