“มีนตรา อินทิรา” ควงคู่ “ไมค์ พิรัชต์”ร้องคู่เพลง ว่าว เวอร์ชั่นภาษาจีน
![“มีนตรา อินทิรา” ควงคู่ “ไมค์ พิรัชต์”ร้องคู่เพลง ว่าว เวอร์ชั่นภาษาจีน](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/05/01-1-5.jpg)
จะทำอะไรสักครั้งก็เป็นกระแสไปหมด สำหรับศิลปินสาว “มีนตรา อินทิรา” ล่าสุดเจ้าตัวได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่อีกครั้งกับการฉลองเพลง “ว่าว” ครบ 30 ล้านวิว โดยการออกเพลง “ว่าว” เวอร์ชั่นภาษาจีน และได้ร่วมร้องคู่กับซุปเปอร์สตาร์ระดับเอเชีย ได้แก่ “ไมค์ พิรัชต์ หรือ MIKE ANGELO” นั่นเอง
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/05/01-5-1-1024x683.jpg)
ถือเป็นการยกระดับเพลงไทยอีกรูปแบบหนึ่ง ดั่งคำกล่าวที่ว่า “ดนตรีไม่มีพรหมแดน” ตอนนี้เพลง “ว่าว” ลอยไกลถึงประเทศจีนแล้ว โดยมีแฟนๆเพลงชาวจีนเข้ามาชื่นชมเพลงนี้มากมาย ดังนั้นมีนตรา อินทิรา จึงถือเอา โอกาสพิเศษ ฉลองเพลง “ว่าว” 30 ล้านวิว ออกเพลง “ว่าว” ในเวอร์ชั่นภาษาจีนออกมา
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/05/01-2-4-1024x512.jpg)
มีนตรา อินทิรา กล่าวว่า “ถือเป็นโอกาสดีมากๆตอนเพลง “ว่าว” ครบ 10 ล้านวิว เราก็มีเพลง “ว่าว” เวอร์ชั่นพิเศษ ร้องคู่กับ “SARAH SALOLA” ออกมา แฟนๆก็ชื่นชอบกันจนทำให้ยอดวิวเวอร์ชั่นพิเศษนั้นเกือบ 4 ล้านวิว เราก็มาคิดกันว่าถ้า 30 ล้านวิวเราจะทำอะไรกันดี มีนก็ไปเห็นว่าในคอมเมนต์ในยูทูปมีคนจีนมาคอมเมนต์ก็เลยคิดกันเล่นๆว่า เราจะทำเพลง “ว่าว” เวอร์ชั่นภาษาจีนกันดีกว่า และเราก็ต้องหาคนมาร้องกับมีน สุดท้ายก็ได้ไอดอลของมีนเลย ซุปเปอร์สตาร์ระดับเอเชีย “พี่ไมค์ พิรัชต์ หรือ MIKE ANGELO” นั่นเอง
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/05/01-3-6-1024x512.jpg)
ตอนเจอกันครั้งแรก มีนเขินมาก เชื่อมั้ยใน MV ที่ถ่ายด้วยกัน มีนก็ยังเขินอยู่ ลองสังเกตุกันดีดี ต้องขอขอบคุณพี่ไมค์ที่มาร่วมงานกับมีน ภาพที่ออกมาสวยงามมากๆ ยังไงมีนขอฝากเพลง “ว่าว” เวอร์ชั่นภาษาจีนไว้ด้วยนะคะ กดตามลิงก์ด้านล่างนี้ไปชม MV กันเลย แล้วทุกคนจะรู้ว่า มีนเขินขนาดไหน”