อดีตเคยเจ็บหนัก “เบนซ์ เมืองเลย” ชวน “ไข่มุก รุ่งรัตน์” ถ่ายทอดประสบการณ์รักสุดเศร้า
![อดีตเคยเจ็บหนัก “เบนซ์ เมืองเลย” ชวน “ไข่มุก รุ่งรัตน์” ถ่ายทอดประสบการณ์รักสุดเศร้า](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/09/เบนซ์-12.jpg)
เบนซ์ เมืองเลย ศิลปินหนุ่มไทบ้านเลือดอีสาน จากค่าย ไทดอลมิวสิค หลังจากปล่อยเพลงแรก “เกินสิยื้อ” อัลบั้ม ศาลาความเศร้า ซึ่งเพลงนี้ได้ถ่ายทอดเรื่องราวความรักสุดช้ำจากชีวิตจริงของ “เบนซ์ เมืองเลย” ออกมาให้แฟนๆ ได้ดูกัน โดยได้ ไข่มุก รุ่งรัตน์ หรือ ไข่มุก The Voice มาเล่นเป็นนางเอก MV และถ่ายทอดเรื่องราวที่เคยอกหัก ของ “เบนซ์ เมืองเลย” ออกมาให้แฟนๆ ได้เห็นผ่าน MV “เกินสิยื้อ” ในช่องยูทูบไทดอลมิวสิค
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/09/เบนซ์-4-1024x585.jpg)
สำหรับเพลง “เกินสิยื้อ” เป็นเรื่องราวความรัก ที่ผิดหวัง อกหัก ที่พยายามจะยื้อความรักให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่สุดท้ายก็ไม่สามารถยื้อความรักนี้ ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้อีก
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2022/09/เบนซ์-9-1024x585.jpg)
โดย เบนซ์ เมืองเลย เล่าว่า : เพลง “เกินสิยื้อ” ส่วนหนึ่งมาจากประสบการณ์ ของตัวผมเองครับ ในอดีตที่ผ่านมาผมได้พบกับความเจ็บปวด กับเรื่องราวความรัก ที่ทำให้เปลี่ยนชีวิตของผม จนได้มาเป็น “เบนซ์ เมืองเลย” ในทุกวันนี้ ผมเคยมีเเฟนที่คบกันมานานถึง 8 ปี เเล้วผมก็โดนหักหลัง จากคนที่ ใกล้ชิดที่สนิทกันมาก จนเจ็บปวดมาก ถึงกับเสียคนไปเลยครับ กระทั่งวันหนึ่งผมดึง สติกลับมาได้ เเละตั้งใจเดินตามฝันที่อยากเป็นนักร้องต่อ ซึ่งประสบการณ์ตรงจากชีวิตจริงของผมทั้งหมดนี้ จะเป็นเรื่องราวใน MV เพลง “เกินสิยื้อ” ซึ่งผมเล่นเองด้วย และยังได้ น้องไข่มุก มาช่วยเล่นเป็นนางเอก MV ให้ ทำให้ MV เพลงนี้สมบูรณ์แบบมากๆ ครับ ผมก็ขอฝากแฟนๆ FC เป็นกำลังใจเข้าไปดู MV กันเยอะๆ ด้วยนะครับ