“ก้อง สหรัถ” นำทีม “ก้อย-นัตตี้-ดรีม-อัพ-ไอซ์พาดี้-บอสสอก”ร่วมงานวิ่งการกุศล NITADE FUND RUN 2024 “มาRunดูแก”
![“ก้อง สหรัถ” นำทีม “ก้อย-นัตตี้-ดรีม-อัพ-ไอซ์พาดี้-บอสสอก”ร่วมงานวิ่งการกุศล NITADE FUND RUN 2024 “มาRunดูแก”](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/01/S__25649516_0.jpg)
ฉลองก้าวสู่ “60 ปีนิเทศ จุฬาฯ” ร่วมระดมทุนให้กับ “สภากาชาดไทย”
ถือเป็นงานวิ่งที่จริงจังทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องวิ่ง หนึ่งเดียวในไทย ล่าสุดกลับมาจัดอย่างยิ่งใหญ่และจริงจังขึ้นกว่าเดิม เพื่อฉลองก้าวสู่ 60 ปีนิเทศ จุฬาฯ โดยสมาคมนิสิตเก่านิเทศศาสตร์ และคณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย งานนี้เหล่านักวิ่งรวมตัวมาวิ่งการกุศล เพื่อร่วมระดมทุนให้กับสภากาชาดไทย ในงาน NITADE FUND RUN 2024 “มาRunดูแก” ณ อุทยาน 100 ปี
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/01/S__25649511_0-1024x683.jpg)
ปล่อยตัวทีมนักวิ่งออกจากจุด START เพื่อวิ่งคว้าชัยในมิชชั่นสำคัญกับเส้นทางวิ่งเฉียด 60 เฮคโตเมตร (6 km) โดยวิ่งไปบนเส้นทางร่มรื่นของจุฬา ฯ เต็มไปด้วยจุดถ่ายภาพสวย ๆ แล้วกลับมา FINISH แบบฟิน ๆ ที่อุทยาน 100 ปี โดยนักวิ่งจริงจัง มีถ้วยรางวัลประกาศชัยชนะ ได้แก่ Top Speed Male, Top Speed Female, Top Speed LGBTQ+ และไฮไลต์ที่ทุกคนรอคอยหลังจากเข้าเส้นชัย
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/01/S__25649520_0-1024x683.jpg)
คือช่วงเวลาแห่งความแฮปปี้ กับเมนูอิ่มท้องทั้ง 60 เมนู จากร้านเด็ด ที่เสิร์ฟให้ชิมไม่อั้น พร้อมอิ่มบุญ เติมเต็มพลังใจ ในการร่วมระดมทุนให้กับ “โครงการเงินทุนฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติ สภากาชาดไทย” เรียกว่าเป็นงานวิ่งที่สบายใจสุด ๆ เพราะเป็น green running เจ้าแรกในไทย ที่รักษ์โลก ด้วยระบบจัดการขยะอย่างดี
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/01/S__25649518_0-1024x722.jpg)
โดยงานนี้มีกำลังใจจากกองเชียร์คนดังที่มารวมตัวกัน นำโดย ก้อย อรัชพร, นัตตี้ นันทนัท, ดรีม อภิชญา, ไอซ์พาดี้ ภาวิดา, บอส กมลพิพัฒน์, อัพ ภูมิพัฒน์, เบน บัญญพนต์, เซนต์ ปารมี, บรูซ ศิริกร, วิน ธีราเมท และพิเศษสุด ๆ กับ โชว์ละมุนใจจาก ก้อง สหรัถ สังคปรีชา ที่เตรียมมา เพื่อมอบให้นักวิ่งใจบุญทุกคน
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/01/S__25649524_0-1024x722.jpg)
#NitadeFundRun2024 #มาRunดูแก #นิเทศจุฬา #จริงจังทุกเรื่องยกเว้นเรื่องวิ่ง