จับตา! 4 หนุ่ม “ MOLON (โมลอน)” วงป๊อปพังก์เลือดใหม่ จากค่าย Tero Music
![จับตา! 4 หนุ่ม “ MOLON (โมลอน)” วงป๊อปพังก์เลือดใหม่ จากค่าย Tero Music](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/11.jpg)
เปิดตัว Single แรกสุดมันส์ “ดินแดง” ที่เป็นมากกว่าชื่อเพลงแต่เป็นจุดเริ่มต้น ความรัก สู่ความฝันบนเส้นทางดนตรี
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/2.เทค-นักร้องนำMolon-1024x725.jpg)
MOLON (โมลอน) วงป๊อปพังก์เลือดใหม่ ไฟแรง ประกอบไปด้วย 4 สมาชิกเพื่อนชี้สุดมันส์ อย่าง “เทค- ธราชัย วงศ์พัฒนานิกร (นักร้องนำ)”, “เจ- ภาวศุภธิ์ คล้ายวงทอง (กีต้าร์)”, “กิจ -กฤษฏิ์ แจ้งกระจ่าง (เบส)” และ “มีน- บดี วรรคาวิสันต์ (กลอง)” ถึงแต่ละคนจะมีบุคลิกที่แตกต่างแต่กลับผสมผสานกันได้อย่างที่ลงตัว ด้วยความหลงใหลในดนตรีสไตล์ Pop Punk , Emo จึงทำให้วง MOLON มีเป้าหมายที่มุ่งมั่นและชัดเจนในวงการดนตรีมาตลอด โดยได้รับแรงผลักดันจาก “คิท มือกลอง” และ “ จ๊อบ มือกีต้าร์” วง Bedroom Audio ซึ่งรับหน้าที่เป็นโปรดิวเซอร์ และปี 2024 จนทำให้กลุ่มเพื่อนชี้ที่วิ่งไล่ตามหาความฝัน ได้วิ่งตามความฝันอีกหนึ่งสเต็ปที่สำคัญ กับการปล่อยซิงเกลแรก “ดินแดง” ในสังกัดค่าย Tero Music
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/3.กิจ-มือเบส-Molon-1024x721.jpg)
โดย ซิงเกิลแรก “ดินแดง” บอกเป็นการเล่าเรื่องราว ความรัก ความฝัน และตัวตนของวง MOLON (โมลอน) ซึ่งได้แรงบันดาลใจจากสเก็ตบอร์ด ซึ่งเป็นกีฬาที่วงชื่นชอบ ซึ่งในช่วงที่ทำอัลบั้ม ทำเพลงแล้วพอมีเวลาว่าง ก็จะใช้เวลากับสเก็ตบอร์ดทั้งหมดเลย ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่บ้าระห่ำกันมากๆ ตอนนั้นจึงทำให้ “เทค-นักร้องนำ” รู้สึกทันทันทีเลยว่า การที่เราออกไปทำกิจกรรมพวกนี้ เราได้เจอคนอื่น เราได้รู้จักกับคนอื่นเยอะแยะ เราได้มิตรภาพ และได้มีไมตรีกับคนอื่น มันก็เลยเป็นที่มาของเพลง “ดินแดง”
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/4.เจ-กีต้าร์Molon-1024x725.jpg)
เพลงนี้เป็นเพลงสำหรับมิตรภาพ เป็นการสร้างดินแดนของเราทุกๆ คนเลย มีความคิดหรือสิ่งที่อยากจะทำไปในทิศทางเดียวกัน คนที่อยากจะปลดปล่อยกับอะไรบางอย่าง ตรงนี้คือ Save Zone ของคุณ! คือที่สำหรับคุณ! ที่จะทำให้เรามีความสุขไปด้วยกัน ซึ่งมีดนตรีเป็นตัวเป็นตัวกลางเชื่อมต่อให้เราได้รู้จักกันมากยิ่งขึ้น เพลงนี้มันมีความเป็น Trash Punk สูง จังหวะจะมีความซิ่ง ความ Double Time จะมีความซิ่งๆ ฟังแล้วสนุก นำเสนอความเป็น Punk ได้อย่างดี เราก็เลยเลือกเพลงนี้ เพื่อให้ทุกๆคนได้รู้จักเราในมุมนี้ก่อน ในส่วนของมิวสิกวิดีโอเราได้ไอเดียมาจากพวกทุกคนชอบเล่นสเก็ตบอร์ด และเป็นจุดเริ่มต้นของเพลงนี้ วันถ่ายMV.
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/5.มีน-มือกลอง-Molon-1024x640.jpg)
![](https://www.siamnewsday.com/wp-content/uploads/2024/02/7-1024x722.jpg)
สนุกแล้วก็ค่อนข้างสมูท พี่ๆแต่ละฝ่ายทำหน้าที่ของเขาได้ดีมากครับ แล้วที่พิเศษคือ “พี่แม่น นักร้องนำ วง Bedroom Audio” ก็ช่วยมาช่วยซัพพอร์ตหารถตู้มาเข้าฉาก ซึ่งรถตู้เป็นของน้องชายพี่แม่น ที่มาจาก จ.ลำปาง พี่ๆวง Bedroom Audio ก็มาช่วยเหลือดูแลพวกเราทุกอย่าง เต็มที่จริงๆ ขอบคุณครับ ก็อยากจะขอฝากเพลงแรกของพวกเรา วง Molon ด้วยนะครับ เราตั้งใจกันมากแล้วเราก็ใช้เวลากันเป็นปีๆเลย กว่าจะทำเป็นเพลงออกมาให้ทุกคนได้รับฟัง ยังไงก็ฝากรับชม ฟัง ผลงานเราด้วย ฝากซัพพอร์ตพวกเราด้วยนะครับ ฝากไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยครับผม.